วันที่ 22 กันยายน 2566 อาจารย์ ดร.ณัฐวัฒม์ วงษ์ชวลิตกุล อธิการบดี มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ การจัดเตรียมความพร้อมและข้อมูลเพื่อเสนอตัวเป็น เจ้าภาพการประชุมวิชาการกล้วยไม้โลกนานาชาติ ครั้งที่ 24 ประจำปี พ.ศ. 2569 (MOU: Collaboration for information and preparation for proposing to host the 24th World Orchid Conference 2026) ระหว่าง จังหวัดนครราชสีมา และ สมาคมกล้วยไม้โคราช กับ หน่วยงานภาคีเครือข่าย
โดยมี อาจารย์ ดร.อรรถพงษ์ โภชน์เกาะ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและชุมชนสัมพันธ์ นางมณีฑิภาศ์ อาตมียะนันท์ ผู้อำนวยการศูนย์วิเทศสัมพันธ์และบริหารสื่อสารการตลาด อาจารย์ลลิตพรรณ ปัญญานาค หัวหน้างานบริหารสื่อประชาสัมพันธ์ และเจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ร่วมติดตามการลงนามในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือในครั้งนี้
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/380752196_796460502484190_4766201122328418263_n-1024x683.jpg)
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/380742094_796460499150857_1041889147366173577_n-1024x683.jpg)
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/380760194_796460422484198_7806835035361958386_n-1024x683.jpg)
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/380736495_796460485817525_7865514943312060881_n-1024x683.jpg)