ในวันศุกร์ที่ 10 มีนาคม 2566 ฝ่ายเลขานุการเครือข่ายพัฒนาสหกิจศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง เข้าพบท่านอธิการบดี มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล เพื่อร่วมลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ “โครงการพัฒนาความร่วมมือกับสถานประกอบการเพื่อสนับสนุนสหกิจศึกษา” ระหว่างสถาบันอุดมศึกษาในเครือข่ายพัฒนาสหกิจศึกษาและการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง กับ บริษัทเมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป จำกัด (มหาชน)
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/330389880_1044560039835185_5497448474833289219_n-1024x512.png)
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/330544366_519924593547378_5594316256489274644_n-1024x1024.png)
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/335442231_1239489370305904_2940330681942853821_n-1024x1024.png)