วันที่ 14 มิถุนายน 2566 อาจารย์เมธาพร กาญจนเตชะ คณบดีคณะนิติศาสตร์ อาจารย์ ดร.อธิต ทิวะศะศิธร์ คณบดีคณะบริหารธุรกิจ นางมณีฑิภาศ์ อาตมียะนันท์ ผู้อำนวยการศูนย์วิเทศสัมพันธ์และบริหารสื่อสารการตลาด มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล และอาจารย์ฉัตรดนัย รัตนวราหะ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ วิทยาลัยเทคโนโลยีช่างกลพณิชยการ ได้เข้าหารือแนวทางการศึกษาที่กองพันพัฒนาที่ 2 เพื่อนำไปสู่การจัดทำ MOU ในการส่งเสริมการศึกษาแก่ข้าราชการทหารต่อไป
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/354055575_6787336804611997_6996988740724523600_n-1024x683.jpg)