วันพุธที่ 10 มกราคม 2567 คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล จัดกิจกรรมเนื่องในวันครู ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ห้องประชุมแคแสด อาคารขวัญแก้ว มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล โดยมีท่านอธิการบดี อาจารย์ ดร.ณัฐวัฒม์ วงษ์ชวลิตกุล ประธานเปิดกิจกรรมวันครู ประจำปีการศึกษา 2566 กิจกรรมที่สำคัญ ประกอบด้วย 1) การบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "จิตวิญญาณของความเป็นครู" วิทยากร ครูใหญ่อรรพล บัวพัฒน์ 2) การแสดงละครสั้น เรื่อง ครูสร้างคน 3) การประกวดสุนทรพจน์ หัวข้อ ครูดีในดวงใจ 4) การประกวดภาพถ่าย เพื่อระลึกถึงพระคุณครู
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/418767915_870922925037947_4137577714642381136_n-1210x642.jpg)