เมื่อวันที่ 1 มีนาคม พ.ศ. 2567 คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล ร่วมกับ มูลนิธินักข่าวนครราชสีมาทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ระหว่างมหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล โดย ดร.ณัฐวัฒน์ วงษ์ชวลิตกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล กับ มูลนิธินักข่าวนครราชสีมา โดย นายรณกฤต สองเมือง ประธานมูลนิธินักข่าวนครราชสีมา
![](https://www.vu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/430862090_908083791321860_6684289294945754568_n-1210x642.jpg)